so sánh sky A850 vs samsung galaxy note II

Thảo luận trong 'Review - Đánh Giá' bắt đầu bởi quynhnhu202, 28 Tháng ba 2013.

Cộng đồng trên facebook

1. quynhnhu202

quynhnhu202 Active Member

hiện nay sky A850s đang là đối thủ cạnh tranh vs samsung galaxy note II. Nhiều bạn thắc mắc không biết nên mua sản phẩm nào ? sản phẩm nào tốt hơn ? và tại sao chúng lại được đem ra so sánh với nhau mặc dù giá lại quá xa nhau ? sky A850s giá 8.900.000VNĐ còn samsung galaxy note II giá 14.500.000VNĐ. Sau đây mình xin đưa ra một số so sánh về hai sản phẩm này
    So về thiết kế: R3>>>>>Note 2. Màn hình R3 kích thước 5.3in bằng với Note 1 nhưng làm tỉ lệ 16:9 và viền 2 bên rất nhỏ nên sử dụng bằng 1 tay dễ dàng, màn hình lớn nhưng kích thước chỉ nhỏ gọn như em HD2 mà thôi. Toàn bộ máy làm rất đẹp, ko hề có chi tiết thừa, nhìn rất nam tính, gọn gàng và hiện đại. Chất lượng gia công tốt hơn nhiều so với NOte 2 cho cảm giác nhựa nhựa và hơi thô

So về màn hình: R3>>>>>>>>>Note 2: R3 dùng công nghệ zero benzel và panel IPS thì Note 2 ko có cửa. Để độ sáng brightness 50% đã sáng hơn Note 2 để 100% rồi. Tuy nhiên do sở thích từng người, khi chơi game, xem film hay xem ảnh thì cảm giác màn Note 2 rực rỡ hơn. Còn khi sử dụng bình thường ngoài home launcher thì cảm giác R3 rất trong và sắc nét hơn hẳn Note 2

So về cấu hình: R3 = Note2. R3 dùng chip được đánh giá cao hơn Note 2 nhưng theo em hiệu năng 2 con là như nhau, Ram bằng nhau, bộ nhớ trong bằng nhau

So về pin: R3 < Note 2. Pin R3 dung lượng nhỏ hơn Note 2 và màn hình IPS cũng tốn điện hơn, nhưng với cường độ sử dụng của em thfi cảm giác pin em R3 cũng thuộc dạng chấp nhận đc, lại có 2 pin và dock sạc nên cũng ok (Note 2 chỉ có 1 pin)

So về tính năng đặc biệt: R3 <<<< Note 2. Mặc dù R3 cũng có tính năng mini window xem film, xem ảnh và tra từ điển bằng cửa sổ nhỏ (cái này làm hay hơn ở Note 2) nhưng cũng ko tùy chọn đc phần mềm nào có thể sử dụng chức năng đó, chỉ giới hạn ở các ứng dụng media thôi, từ điển thì là từ điển Anh-Hàn nên ko hữu dụng cho các bác lắm. R3 cũng kém hơn Note 2 ở khoản là ko có bút S-pen

So về camera: R3 < Note 2. Mặc dù có camera 13mpx nhưng trình chụp ảnh của R3 ko nhiều tùy chọn như trên NOte 2. Tốc độ chụp khá nhanh và có chức năng chụp "mặt" đẹp nhất, nhưng chụp panorama thì ko đẹp lắm, và ko có tùy chọn chụp macro mà đều tự lấy nét hết. Tốc độ lấy nét khi quay camera trên R3 ko đc nhanh như Note 2. Tuy nhiên chất lượng hình ảnh chụp của R3 cũng ở mức chấp nhận đc
    các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    kendyruan and longvan_89 like this.
  2. nguyenxbach

nguyenxbach Active Member

note2+s3 ăn tiền ở cái cover cơ bác ạ
    quynhnhu202 thích bài này.
  3. sang4327217

sang4327217 Support Team

nhin note ma thay tui than
  4. nguyenducanhdl

nguyenducanhdl New Member

Xài note2 trước giờ đổi wa 850. Thất vọng toàn tập con 850. Nhớ con note2 wá. 850 chỉ hơn đc thiết kế đẹp hơn note. Chơi game world at arms máy nóng kinh, Note 2 chơi mát rượi. Từ nay cạch sky.@@.
  5. Commando

Commando New Member

Bạn nên coi lại bản rom của mình đi và bạn đang xài con A850 gì nữa ?! tôi xài nghe gọi, web, nghe nhạc tầm 1,5-2 ngày mới hết pin
    quynhnhu202 thích bài này.
  6. quynhnhu202

sao mình dùng sky 850 chơi game world at máy lại không nóng như bạn nói nhở ?
  7. nguyenducanhdl

Mình xài rom ics v2 của longvan á. Nhớ con note
  8. cuulongvn

cuulongvn Member

Chán rồi thì bán lại cho tôi đi, tôi xúc liền nếu tiền hợp lý .... :beauty:
    thanhtu_132 thích bài này.
  9. longvan_89

longvan_89 Administrator

Cho hỏi câu là bà con lên JB hết rồi sao thím còn bơi ở ICS rồi kêu em nó nóng :sad:
    kienkuxi37 and thanhtu_132 like this.
  10. thanhtu_132

thanhtu_132 Support Team

chip s4 mà thím nói nóng hơn chip thằng samsung ai tin ?
  11. Dâm.đảm.trùm.thiên

Dâm.đảm.trùm.thiên Super Moderator

vô đây chém sky mà ca samsung là ăn gạch rầu =[[, nhưng sự thật là thằng samsung note 2 đc các hãng game lớn chăm sóc rất kỹ về độ tương thích game. Có thằng em làm bên gameloft nó kể cho nghe
  12. nguyenducanhdl

Mình ko có ý chém sky, vì hiện giờ mình cũng đang xài 850l. Nói zậy vì mình đã xài note2 gần 4 tháng mới so sánh zậy, bán note cũng vì mua nguyên seal bị hở viền wá nhiều, tờ giáy gấp đôi nhét zô còn lọt. Mới thấy v4 của longvan, để up coi thế nào.
  13. cơn gió lạnh

cơn gió lạnh Member

Có nên up 840 lên 850 ko nhỉ, mình Chú yếu lướt web là nhiều
  14. thanhtu_132

thanhtu_132 Support Team

có tiền thì cứ lên...ngại gì vết bẩn? :ah:
  15. cơn gió lạnh

cơn gió lạnh Member

Vấn đề là nhìn e 850 no´ không đẹp bằng 840
  16. quynhnhu202

mình nhìn sky A850 đẹp hơn A840 mà :byebye:
    hoangha14725 thích bài này.
  17. cuulongvn

cuulongvn Member

:ah: Có 870 rồi.... mua 850 làm éo gì.....:lol:
    :beat_brick: .. :beat_brick:
    thainguu thích bài này.
  18. quynhnhu202

sưu tập cả bộ sky cũng là 1 thú vui
  19. anhtuan194

anhtuan194 New Member

ông này chắc mua phải hàng lởm rồi kêu :))
  20. hoangtuan250790

hoangtuan250790 Active Member

Có bác nào so sanh đc con LG VU2 với con Sky850 hộ em cái. Trước giờ dùng sky cũng nhiều rồi, từ 710 đến 840 con nào cũng dùng rồi, dda số dùng đc 1 tuần lại bán để lên đời. Nhưng nói thật với các bác là dùng hàng samsung vẫn chất hơn (cái này là ý kiến của e thôi các bác đừng gạch đá nhé). Em có thể kể những cái samsung hơn là: camera, pin, khả năng tương thích game, hỗ trợ rom từ nhà sx tốt hơn. Sky hơn samsung ở màn hình từ 840 trở lên đẹp hơn, cấu hình khủng hơn. Gần đây em có dùng qua note 1 rồi đến s3, chỉ kêt s3 ở khoản chụp ảnh đẹp. Nhưng hôm vừa rồi nhìn thấy con vu2 kết ngay. Em thấy vu2 hơn s3: màn hình đẹp hơn, mặc dù chíp 2 nhân nhưng thấy mượt hơn, nhắn tin duyệt web thì thấy con vu vô đối rồi, có hồng ngoại để làm điều khiển từ xa nhé. Chụp ảnh chấp nhận dc. Nhưng như em có nói ở trên e dùng chỉ 1 tuần chán thôi, giờ đang để ý con sky850. Bác nào cho em chút ý kiến với
: No tags (Edit Tags)

Cộng đồng trên facebook

Người dùng tìm thấy trang này bởi từ khóa :

1. so sanh sky 840 va 850

,
  2. so sanh sky a840 vs a850

,
  3. so sánh sky a840 và sky a850

,
  4. so sanh sky a850 vs galaxy s3,
  5. sky a850 vs note 2,
  6. So sanh Sky vega a850l vs ss note 2,