HƯỚNG DẪN Hướng dẫn up rom gốc offline Sky A810 S/K

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Đây Nè, 1 Tháng một 2013.

Cộng đồng trên facebook

1. Đây Nè

Đây Nè Ăn hại....

Mạn phép xin đăng bài bên box này nhe các Mod 810 :lol:

1 Các bước chuẩn bị
    1.1 Trên điện thoại
    Tắt máy rồi vào chế độ "S/W Upgrading" ( mỗi máy sẽ có cách vào khác nhau, có thể tham khảo trên mạng)
    Đối với các dòng A810 S/K
    Ấn đồng thời 3 phím volume(+), nguồn và search (phím sớt). Giữ 1 lúc máy sẽ vào chế độ S/W Upgrading

1.2 Trên máy tính
    - Down driver chung cho Sky về cài đặt vào máy tính link:
    Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    - Down công cụ up rom offline cho máy của bạn theo link sau. Đối với mỗi dòng máy mình đã tích hợp cả bản rom stock mới nhất và file download.inf của dòng máy đó vào file down bên dưới rồi

Sky A810K:
    Sky A810S:

2 Thực hiện up rom
    - Sau khi download công cụ up rom về bạn giải nén ra được thư mục XXXXX_OfflineUpdate và copy thư mục ấy vào ổ C
    P/S: Chỉ giải nén thôi nhé, nếu bạn nào chọn giải nén đến thư mục XXXXX_OfflineUpdate thì phải copy thư mục XXXXX_OfflineUpdate bên trong nhé.
    - Copy bản rom đuổi .BINX của máy bạn cần up down bên trên vào thư mục trên máy tính theo đường dẫn sau:
    Kích vào Start => Sớt tìm Run => Mục Open gõ "%temp%" => OK sẽ hiện ra thư mục Temp
    P/S: Bản rom .BINX nằm ở trong thư mục bạn vừa down theo đường dẫn: XXXXX_OfflineUpdate /Sky_Update/ IM-XXXXX
    - Kết nối điện thoại với máy tính bằng cắp USB ( Nhớ là điện thoại phải vào chế độ S/W nhé )
    - OK mọi thứ đã chuẩn bị xong. Giờ bạn vào mở thư mục XXXXX_OfflineUpdate ở trong ổ C ra. Chạy file Run.cmd sẽ xuất hiện cửa số như hình:
    Chọn Ok để hoàn tất đăng ký file SkyUpdate.ocx. Nếu Window Firewall ra thông báo cảnh báo thì chọn “Allow Access” để tiếp tục ( cái này nó chỉ hỏi 1 lần đầu, còn những lần sau sẽ ko hỏi nữa). Xong sẽ hiện ra như hình:
    Bạn chọn “Real folder” hoặc “Virtual folder”. Mình thường hay chọn “Real folder”. Xong chuyển sang bản cmd ấn phím bất kỳ. Cửa số IE sẽ hiện ra như hình:
    Kích vào ô hình màu đỏ, chờ cho nó up rom xong. Ngồi chờ tầm 15-20 phút chạy xong máy sẽ khởi động lại. OK bạn đã có được bản rom mình cần.
    NOTE: Một số trường hợp nếu đang ở rom cook mà up về stock xong thường bị treo ở logo khởi động rất lâu. Các bạn phải Factory data reset máy bằng phím cứng là được
    3. Cách tùy chỉnh bản rom cho bạn
    Nếu bạn muốn flash sang 1 bản rom stock khác thấp hơn hoặc cao hơn. Bạn chỉ cần down bản rom đó đuôi .BINX về copy thay thế cho bản rom trong công cụ up rom. Và đổi lên bản rom mới trùng với tên trong file download.inf là đc.
    Anh em nào ghé qua thấy hay like cái ủng hộ nhé

Thank bác admin diễn đàn ttmobile
  2. cuogn

cuogn New Member

máy mình đang là cm10 thì về lại 4.0 theo cách này được ko nhỉ?
    thoquangrin@ thích bài này.
  3. Đông Phong

Đông Phong New Member

được nha bác
  4. Đây Nè

Đây Nè Ăn hại....

được nhe bạn :big_smile:
  5. peoplejupiter2010

peoplejupiter2010 New Member

thanks bác đã chia sẻ .
  6. cuogn

cuogn New Member

sao mình úp chạy được 50% rồi nó ko chạy thêm nữa, chờ được 30p rùi chưa xong.:adore:
  7. Đây Nè

Đây Nè Ăn hại....

Kiểm tra drive lại hết đi bạn, ko thì nhấn cái nút phía dưới thanh đang chạy cho nó chạy lại thử xem sao
  8. cuogn

cuogn New Member

mình đã cài driver giống trên hướng dẫn rùi
  9. hailam150987

hailam150987 New Member

E làm mãi mà k đc. up rom sky này khó thật
  10. Đây Nè

Đây Nè Ăn hại....

Đơn giản lắm bạn à, mình nghĩ bạn up ko được là do vẫn còn thiếu drive của máy đó:big_smile:
    Đông Phong thích bài này.
  11. cuogn

cuogn New Member

không phải thiếu driver, mà là file rom stock cua 810k ở trên sai rồi. mình đã down bản rom đúng của 810k, úp dc rồi.
  12. kluman

kluman New Member

Up phu bác cái , như vậy dễ cho nhưng AE sau, như mình ban đàu mò mệt muốn chết
  13. dat206

dat206 New Member

các bác cho mình hỏi chút,mình làm tương tự rùi nhưng sao khi chạy run cmd nó cứ báo lỗi can't not this cái gì ý mà nó không hiện ra luôn hình ảnh như hình đầu tiên đâu bạn ạ.
  14. HoangPigg

HoangPigg Thành Viên Tích Cực

Rom gốc dạng ZIP flash qua Recovery cho các bạn dùng A810s Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link!
  15. Johnny Thái

Johnny Thái Active Member

Mình làm nhiều lần rồi, theo trình tự luôn nhưng cái vòng quay nó cứ quay hoài. Xin bác giúp đỡ
  16. HoangPigg

Bài ngay trên bài của bạn nhé!!!
  17. linhpt

linhpt New Member

bao gio du 5 bai de thay link???????????????
  18. linhpt

linhpt New Member

máy minh đang 4.0.4, ver 2.12, muốn up offline về 1.36 (2.3.5), đã thử cách up offline bên tinhte dùng HFS, sau đó quên không uninstall oce.cmd, giờ máy tính toàn lỗi LOG DLL, có pro nào chỉ giúp cách sửa cái lỗi DLL với
  19. linhpt

linhpt New Member

5 bài đủ thấy link chưa nhỉ? hihi
  20. HoangPigg

Dùng DLLFIXER nhé!
    linhpt thích bài này.

Cộng đồng trên facebook